![ยิ้มสู้ ไปกับคอลเกต-01 (1)](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2020/11/ยิ้มสู้-ไปกับคอลเกต-01-1.png)
คอลเกต เป็นผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับช่องปากที่คนไทยรู้จักและใช้กันมาอย่างยาวนาน ไม่ว่าจะเป็น ยาสีฟัน แปรงสีฟัน ซึ่งจัดจำหน่ายไปทั่วโลกมากกว่า 200 ประเทศ คอลเกตได้เข้ามาทำธุรกิจในประเทศไทยในปี พ.ศ. 2501 ภายใต้ชื่อบริษัท คอลเกต-ปาล์มโอลีฟ (ประเทศไทย) จำกัด
![colgate-toothpaste-corporate-social-responsibility-lg.jpg.rendition.1920.631](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2020/11/colgate-toothpaste-corporate-social-responsibility-lg.jpg.rendition.1920.631.jpg)
นอกจากการดำเนินธุรกิจเพื่อจัดจำหน่ายผลิตภัณฑ์ที่ช่วยดูแลช่องปากแล้ว อีกหนึ่งสิ่งที่คอลเกตก็ให้ความสำคัญ คือ การมอบโอกาสและสร้างรอยยิ้ม
แคมเปญ “ยิ้มสู้” ไปกับคอลเกต
เพราะประเทศไทยเป็น “สยามเมืองยิ้ม” ไม่ว่าจะอยู่ในสถานการณ์ที่ยากลำบาก ต้องพบเจอกับความท้าทายหรืออุปสรรคมากมายเพียงใด คนไทยก็ยังยิ้มเสมอ คอลเกตจึงได้ทำแคมเปญภายใต้ชื่อ “ยิ้มสู้” เพื่อนำเสนอมุมมองแห่งความหวังและการมองโลกในแง่บวก
![121196744_3576665252391007_7733489702367130452_o](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2020/11/121196744_3576665252391007_7733489702367130452_o.jpg)
![121227164_3576665222391010_7544169465520070532_o](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2020/11/121227164_3576665222391010_7544169465520070532_o.jpg)
![121116971_3576665165724349_8305650283108961813_o](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2020/11/121116971_3576665165724349_8305650283108961813_o.jpg)
จากเรื่องราวสุดประทับใจที่สร้างจากเรื่องจริงของคนสามคน ที่จะสร้างแรงบันดาลใจให้คนไทย “ยิ้มสู้” กับทุกอุปสรรคและความยากลำบาก ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของป้าเจี๊ยบ ผู้รอดชีวิตจากมะเร็งร้ายและกลายเป็นผู้เข้าแข่งขันลองบอร์ดในกีฬาซีเกมส์ พยาบาลยิว คนไทยคนแรกที่มุ่งมั่นเรียนจนจบพยาบาลแม้ตัวเองจะนั่งรถเข็น และคุณครูบอลลี่ ครูสอนภาษาอังกฤษเพศที่สามและเป็นผู้รณรงค์ต่อต้านการระรานทางไซเบอร์
“ยิ้มสู้” อย่างต่อเนื่อง ให้น้องได้เรียนหนังสือต่อ
![ยิ้มสู้-01 (1)](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2020/11/ยิ้มสู้-01-1.png)
เพราะอยากให้เด็กไทยยิ้มสู้ จึงเกิดเป็นแคมเปญ ยิ้มสู้ไปกับ Colgate ซึ่งจัดทำไปเมื่อวันที่ 1 – 10 ตุลาคม 2563 ที่ผ่านมา ด้วยการให้ลูกค้าที่ซื้อผลิตภัณฑ์ของคอลเกต ในแอพลิเคชั่น Lazada สามารถร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุน “ยิ้มสู้” และคอลเกตจะร่วมบริจาค 20 บาท สำหรับทุกการสั่งซื้อ และบริจาคเป็นทุนการศึกษาส่งน้องๆ นักเรียนทุน ใน มูลนิธิยุวพัฒน์ ได้เรียนหนังสือต่อ
![คอลเกต](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2020/11/คอลเกต.png)
![คอลเกต 1](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2020/11/คอลเกต-1.png)
![คอลเกต 2](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2020/11/คอลเกต-2.png)
เมื่อวันที่ 15 ตุลาคม 2563 ตัวแทนจากคอลเกตได้เดินทางมามอบเงินจำนวน 50,000 บาท เพื่อสมทบทุนการศึกษาในโครงการ “ส่งน้องเรียน สร้างเด็กดี” เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ในนามตัวแทนของนักเรียนทุนปัจจุบันกว่า 9,000 คน ขอขอบคุณทางคอลเกตและผู้ใหญ่ใจดีทุกๆ ท่าน ที่มีส่วนร่วมกับแคมเปญ ยิ้มสู้ไปกับ Colgate บนแพลตฟอร์ม Lazada และขอขอบคุณที่มาร่วมมอบอนาคตให้กับเยาวชนที่ขาดโอกาส
![12855852378690](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2020/11/12855852378690.jpg)
องค์กรที่สนใจร่วมกิจกรรม หรือ บริจาคทุนการศึกษาให้โอกาสกับเด็กขาดโอกาส
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 02 301 1437 | 02 301 1022
E mail : ybf@ybf.premier.co.th หรือ Line@ ID : @BOS9702T
เปิดทำการ วันจันทร์ – วันศุกร์ เวลา 08.00 – 17.00 น.
(หยุดเสาร์ – อาทิตย์ และวันหยุดนักขัตฤกษ์)