โครงการต่างๆ ที่คุณสามารถร่วมสนับสนุน
เพื่อพัฒนาเยาวชนขาดโอกาส
เงินบริจาคสามารถหักลดหย่อนภาษีได้ 1 เท่า
บริจาคผ่านบัญชีธนาคาร
![บริจาคผ่านธนาคารกสิกรไทย](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2023/11/บริจาคผ่านธนาคารกสิกรไทย-400x400.png)
ชื่อบัญชี มูลนิธิยุวพัฒน์
ธนาคารกสิกรไทย สาขาซีคอนสแควร์
เลขที่บัญชี
095-2-15120-7
สแกน QR Code ด้วย Mobile Banking
หมายเหตุ : ระบุโครงการที่ต้องการบริจาค
ต้องการใบเสร็จ
แจ้งชื่อ-นามสกุล | ที่อยู่ | เบอร์มือถือ | สลิปโอนเงินบริจาค
มาที่ Line ไอดี : @BOS9702T
หรือ อีเมล ybf@ybf.premier.co.th
บริจาคผ่านปันบุญ
(e-Donation)
สแกน QR Code ผ่าน Mobile Banking
ชื่อผู้บริจาคและชื่อผู้ลดหย่อนภาษี จะเป็นชื่อเจ้าของบัญชีที่ชำระเงินด้วย QR Code เท่านั้น
![โครงการร่วมสนับสนุน-01](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2023/09/โครงการร่วมสนับสนุน-01.png)
โครงการส่งน้องเรียน สร้างเด็กดี
เราทุกคนสามารถเปลี่ยนชีวิตของเยาวชนที่ขาดโอกาสได้ ด้วยการบริจาคทุนการศึกษาในโครงการ “ส่งน้องเรียน สร้างเด็กดี” ซึ่งทุนการศึกษาจะช่วยให้พวกเขาเข้าถึงโอกาสทางการศึกษาและได้พัฒนาศักยภาพของตนเองไปสู่การเป็นพลเมืองที่มีคุณภาพ มาร่วมกันให้โอกาส สนับสนุนความฝันของเด็กๆ และเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างการเปลี่ยนแปลงที่ดีในชีวิตให้พวกเขาเหล่านั้น…
![โครงการร่วมสนับสนุน-03](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2023/09/โครงการร่วมสนับสนุน-03.png)
โครงการร้อยพลังการศึกษา
ร่วมสนับสนุน 8 เครื่องมือทางการศึกษาของภาคีเครือข่ายด้านการศึกษา อาทิ การพัฒนาศักยภาพการเรียนรู้ตั้งแต่เด็กปฐมวัย (ICAP), การส่งเสริมโภชนาการที่ครบถ้วนให้เด็กไทย (Food For Good), ให้ทุนการศึกษาและพัฒนาเยาวชนที่ขาดโอกาส (มูลนิธิยุวพัฒน์), สร้างแรงบันดาลใจในการเรียน โดย ครูผู้นำการเปลี่ยนแปลง (Teach for Thailand), สื่อดิจิทัลวิชาคณิต – วิทย์ (Learn Education), สื่อดิจิทัลวิชาภาษาอังกฤษ (Winner English), การพัฒนาครูแนะแนวรุ่นใหม่และเครื่องมือที่ช่วยให้นักเรียนออกแบบชีวิตตนเองได้ (a-chieve) และการเสริมสร้างคุณธรรมจริยธรรมในโรงเรียน (สถาบันพัฒนาโรงเรียนคุณธรรม) โดยทั้ง 8 เครื่องจะไปช่วยพัฒนาคุณภาพการศึกษาให้แก่เด็กๆ ในโรงเรียนขยายโอกาสและโรงเรียนมัธยมศึกษาให้มีโอกาสเข้าถึงการศึกษาที่มีคุณภาพ และจะเน้นให้ความช่วยเหลือต่อเนื่องอย่างน้อย 6 ปีการศึกษา
![โครงการร่วมสนับสนุน-02-1](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2023/09/โครงการร่วมสนับสนุน-02-1.png)
โครงการพัฒนาโรงเรียนคุณธรรม
มีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างคุณงามความดีให้เกิดขึ้นในโรงเรียน ลดปัญหาพฤติกรรมที่ไม่พึงประสงค์ อาทิ พฤติกรรมขาดวินัย, พฤติกรรมขาดความเป็นระเบียบเรียบร้อย, พฤติกรรมเสี่ยง/ก้าวร้าว ฯลฯ โดยจะเน้นกระบวนการมีส่วนร่วมผ่านโครงงานคุณธรรม (Moral Project) เพื่อสร้างวินัยและความรับผิดชอบให้เกิดขึ้น และนักเรียนมีพฤติกรรมเปลี่ยนแปลงไปในทิศทางที่ดี
![Food-for-good-01](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2023/09/Food-for-good-01.png)
โครงการ Food For Good
โภชนาการที่ดีคือรากฐานของการเจริญเติบโต เด็กทุกคนควรได้รับอาหารและสารอาหารที่ถูกต้อง ครบถ้วน และเหมาะสมตามวัย เพื่อมีสุขภาพและคุณภาพชีวิตที่ดีในอนาคต โครงการ Food for Good ทำหน้าที่เป็นกลไกสร้างการมีส่วนร่วมของทุกภาคส่วนในการสนับสนุนโภชนาการที่ดีและขจัดปัญหาเด็กทุพโภชนาการให้หมดไปจากประเทศไทยอย่างยั่งยืน
![ICAP-01](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2023/09/ICAP-01.png)
โครงการพัฒนาเด็กปฐมวัย (ICAP)
โครงการ ICAP เป็นโครงการพัฒนาศักยภาพเด็กปฐมวัย โดยมูลนิธิยุวพัฒน์ เป็นรูปแบบการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ตามแนวทาง HighScope / RIECE Thailand ซึ่งกลุ่มเป้าหมาย คือ เด็กปฐมวัยช่วงอายุ 2 – 6 ปี ในศูนย์พัฒนาเด็กเล็กและโรงเรียน กระบวนการพัฒนานี้เน้นเด็กเป็นศูนย์กลาง ส่งเสริมให้เด็กมีการใช้ประสาทสัมผัสครบทุกด้าน ผ่านการเล่นที่มีชีวิตชีวาเพื่อเพิ่มพูนประสบการณ์ชีวิต โดยมีครูเป็นผู้สนับสนุนให้เด็กลงมือกระทำด้วยตนเองตามหลักสูตรการพัฒนาเด็กปฐมวัย
บริจาคผ่าน Carenation
พวงหรีดสานบุญ
![sanboon-wreath-heavens-n](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2023/11/sanboon-wreath-heavens-n-1.png)
ร่วมเป็น “คุณโอกาส”
บริจาคแบบรายเดือน/รายปี
![เด็กหนังสือ – -Black](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2023/10/เด็กหนังสือ-Black.png)
วิธีการบริจาค
♥ กำหนดจำนวนเงิน………และกำหนดระยะเวลา………ที่ต้องการร่วมบริจาคได้
♥ บริจาค 7,000 บาท ส่งน้องเรียน (สายสามัญ ม.1 – ม.6) ได้ 1 ปีการศึกษา
♥ บริจาค 14,000 บาท ส่งน้องเรียน (สายอาชีพ ปวช.1 -ปวช.3) ได้ 1 ปีการศึกษา
♥ บริจาคเพื่อโครงการอื่นๆ………กำหนดจำนวนเงิน………และกำหนดระยะเวลา………ที่ต้องการร่วมบริจาคได้
ถ่ายรูป หรือ สแกน หลักฐานและแบบฟอร์มการบริจาค ส่งมาที่ อีเมล : ybf@ybf.premier.co.th | หรือ Line@ : @BOS9702T
ร่วมกับภาคีเพื่อสังคม
ในการระดมทุน
มูลนิธิยุวพัฒน์สนับสนุนการระดมทุนร่วมกับภาคีเพื่อช่วยเหลือสังคมในประเด็นต่างๆ ดังนี้
![Social Giver-01](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2022/06/Social-Giver-01.png)
Socialgiver Platform ไลฟ์สไตล์การบริจาคออนไลน์
Socialgiver ธุรกิจเพื่อสังคมที่สร้างแพลตฟอร์มไลฟ์สไตล์รูปแบบใหม่ โดยต้องการให้ทุกคนสนุกกับการ “บริจาค” มากขึ้น ตามรูปแบบ “ไลฟ์สไตล์” ที่เลือกได้ตามใจชอบ ผ่านการเลือกซื้อสินค้าและบริการจากธุรกิจชั้นนำที่อยู่บนแพลตฟอร์ม อาทิ ที่พัก ร้านอาหาร หรือกิจกรรม ที่สามารถมอบรายได้จากทุกการซื้อ 50 – 70% ให้โครงการเพื่อสังคมกว่า 40 โครงการทั่วไทย ที่ดำเนินงานมุ่งมั่นสร้างผลกระทบที่ดีต่อสังคม ทั้งในด้านสิ่งแวดล้อม ภัยพิบัติ สิทธิมนุษยชน การศึกษา สุขอนามัย สัตว์ป่า สัตว์จรจัด ผู้พิการ ฯลฯ
![เยือนเย็น-01](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2022/06/เยือนเย็น-01.png)
เยือนเย็น วิสาหกิจเพื่อสังคม
เยือนเย็น วิสาหกิจเพื่อสังคม ให้การดูแลผู้ป่วยที่บ้าน โดยเฉพาะผู้สูงอายุ ผู้ป่วยระยะท้าย ที่ไม่ต้องการไปโรงพยาบาล ประสงค์ที่จะอยู่สบาย ตายสงบที่บ้าน โดยมีแพทย์และเจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษา เพื่อส่งเสริมคุณภาพชีวิต บำบัดความทุกข์ทรมาน เสริมพลังและความมั่นใจให้แก่ครอบครัวในการดูแล ทั้งในด้านกาย จิตสังคม และจิตวิญญาณ อย่างต่อเนื่องจนวาระสุดท้าย ติดตามข่าวสาร ได้ที่ https://www.facebook.com/yuenyenSE