![68379944_2886312151410367_6053388226230484992_n](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/68379944_2886312151410367_6053388226230484992_n.jpg)
“งานถนนปันกัน” จัดขึ้นเป็นปีที่ 8 แล้ว และได้รับความอนุเคราะห์สถานที่จัดงาน บริเวณ Education Zone ชั้น 3 ศูนย์การค้าซีคอนสแควร์ ศรีนครินทร์ “ถนนปันกัน” เป็นกิจกรรมที่เชิญชวนให้บุคคลทั่วไปมาเป็นอาสา ทั้งอาสาที่มีความสามารถด้านดนตรี ร้องเพลง พิธีกร ช่างตัดผม งาน DIY หรือการมาออกร้าน ให้ผู้ที่มาเข้าร่วมงานมาเดินช็อป ชิม ชิล ชม ที่เหล่าศิลปินอาสาและร้านค้ากว่า 50 ร้านต่อวันที่ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกันมาออกร้าน โดยรายได้จากการออกร้านของเหล่าอาสาจะมอบให้เป็นทุนการศึกษาแก่เด็กขาดโอกาส ใน มูลนิธิยุวพัฒน์
![68344267_2886312618076987_8086938387711262720_n](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/68344267_2886312618076987_8086938387711262720_n.jpg)
![67788587_2886311278077121_8300398163538214912_n](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/67788587_2886311278077121_8300398163538214912_n.jpg)
เมื่อวันเสาร์ ที่ 3 – ถึงวันอาทิตย์ ที่ 4 สิงหาคม รุ่นพี่อดีตนักเรียนทุน x อาสายุวพัฒน์ ก็ได้มาร่วมกันออกร้านในงานถนนปันกันเช่นกัน โดยการระดมของมากมาย อาทิ กระเป๋าผ้าที่อดีตนักเรียนทุนออกแบบและผลิตเอง เสื้อผ้า ข้าวสาร ตุ๊กตา กระเป๋าถือ และอื่นๆ อีกมากมายจากอดีตนักเรียนทุนและอาสายุวพัฒน์ นำมาจำหน่ายและมอบรายได้ทั้งหมดสมทบเป็นทุนการศึกษาให้รุ่นน้องนักเรียนทุนยุวพัฒน์
![10232212495003](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/10232212495003.jpg)
![10232212634937](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/10232212634937.jpg)
![10348274637269](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/10348274637269.jpg)
![10348274819365](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/10348274819365.jpg)
![10348274926807](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/10348274926807.jpg)
สำหรับบูธของอดีตนักเรียนทุน x อาสายุวพัฒน์ สามารถระดมเงินได้จำนวน 38,000 บาท
สำหรับบูธของอดีตนักเรียนทุน x อาสายุวพัฒน์ สามารถระดมเงินได้จำนวน 38,000 บาท
![10348269231978](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/10348269231978.jpg)
กิจกรรมครั้งนี้ทำให้เหล่าจิตอาสาทุกคนก็ต่างอิ่มบุญ อิ่มใจ และมีความสุขกันไปถ้วนหน้า ทุกคนต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ดีใจที่ได้ให้ ได้ทำบุญ แล้วก็ยังได้ส่งน้องเรียนอีกด้วย และมีอาสาหลายคนที่เคยมาร่วมกิจกรรมในครั้งก่อนๆ มาแล้วและยังอยากจะเข้าร่วมต่อไปอีกเรื่อยๆ
![67783532_2894530627255186_1443330769207427072_n](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/67783532_2894530627255186_1443330769207427072_n.jpg)
ภาพบรรยากาศในงาน “ถนนปันกัน” ครั้งที่ 8
ภาพบรรยากาศในงาน “ถนนปันกัน” ครั้งที่ 8
![68344267_2886312618076987_8086938387711262720_n](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/68344267_2886312618076987_8086938387711262720_n-1.jpg)
![67650070_2886312441410338_1361804301290176512_n](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/67650070_2886312441410338_1361804301290176512_n.jpg)
![68330816_2886313478076901_2067297772519817216_n](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/68330816_2886313478076901_2067297772519817216_n.jpg)
![67604974_2886316568076592_2088730655759269888_n](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/67604974_2886316568076592_2088730655759269888_n.jpg)
งานถนนปันกัน ครั้งที่ 8 นี้ สามารถระดมเงินได้ทั้งหมด 332,213 บาท เปลี่ยนเป็นทุนการศึกษาได้ 47 ทุน มูลนิธิยุวพัฒน์ขอขอบคุณรุ่นพี่อดีตนักเรียนทุน, อาสายุวพัฒน์ เหล่าอาสาปันกัน และผู้ร่วมสนับสนุนทุกๆ ท่าน ที่มาร่วมกิจกรรมดีๆ ในครั้งนี้ มาพบกันใหม่ในครั้งหน้า ถนนปันกัน ครั้งที่ 9 ในปี 2020
![68276448_2894446407263608_9188930170122141696_n](http://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2019/08/68276448_2894446407263608_9188930170122141696_n.jpg)
รู้จักปันกัน โดย มูลนิธิยุวพัฒน์ ได้ที่ : https://pankansociety.com/
หรือสนใจร่วมกิจกรรมอาสาในงานถนนปันกันในครั้งต่อไป แอดไลน์ ID : @pankansociety | สอบถามเกี่ยวกับกิจกรรมงานอาสาปันกัน โทร. 02 301 1108 | ติดตามกิจกรรมอื่นๆ ของปันกันได้ที่เพจเฟสบุค https://www.facebook.com/pankansociety