![บริจาคมูลนิธิยุวพัฒน์-01](https://www.yuvabadhanafoundation.org/wp-content/uploads/2022/07/%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%A1%E0%B8%B9%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B4%E0%B8%A2%E0%B8%B8%E0%B8%A7%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%92%E0%B8%99%E0%B9%8C-01.png)
Omega3band วงดนตรีเยาวชนรุ่นใหม่ ที่มีความรักในการร้อง เล่นดนตรี และสนใจที่จะสนับสนุนการศึกษาของเยาวชนไทยที่ขาดโอกาส จึงได้จัดกิจกรรมเปิดหมวก ณ สยามสแควร์ เพื่อเชิญชวนให้ทุกๆ คนที่อยู่ในงานมาร่วมกันบริจาคเพื่อนำรายได้ส่วนหนึ่งมอบเป็นทุนการศึกษาให้เด็กที่ขาดโอกาสได้เรียนหนังสือต่อ
เมื่อวันที่ 1 กรกฎาคม 2565 ทาง Omega3band ได้มอบเงินบริจาคให้กับมูลนิธิฯ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว มูลนิธิยุวพัฒน์และนักเรียนทุนปัจจุบัน 6,971 คน ขอขอบคุณน้องๆ Omega3band ที่มอบเงินจำนวน 10,000 บาท จากการเล่นดนตรีเปิดหมวก สมทบเป็นทุนการศึกษาให้เด็กที่ขาดโอกาส ใน มูลนิธิยุวพัฒน์ ได้เรียนหนังสือต่อ และขอขอบคุณทุกๆ คนที่มีส่วนร่วมในการมอบอนาคตทางการศึกษาให้กับเยาวชนที่ขาดโอกาสผ่านกิจกรรมในครั้งนี้
สามารถติดตามอัปเดตข่าวสารและกิจกรรมของ Omega3band ได้ที่ https://www.instagram.com/omega3band/
มูลนิธิยุวพัฒน์ยังคงมุ่งมั่นในการทำงานที่จะสนับสนุนและส่งเสริมให้นักเรียนขาดโอกาสที่ยังอยู่ในความดูแล จำนวน 6,971 คน (ณ วันที่ 31 มีนาคม 2565) ได้มีโอกาสเรียนหนังสือต่อจนจบชั้น ม.6 หรือเทียบเท่า พร้อมทั้งประคับประคองไม่ให้นักเรียนทุนหลุดออกจากระบบการศึกษากลางคัน
องค์กรที่สนใจร่วมกิจกรรมหรือบริจาคทุนการศึกษา
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
เบอร์โทร 02 301 1061 | 02 301 1080
E mail : ybf@ybf.premier.co.th
Line@ ID : @BOS9702T
เปิดทำการ วันจันทร์ – วันศุกร์
เวลา 08.00 – 17.00 น.
(หยุดเสาร์ – อาทิตย์ และวันหยุดนักขัตฤกษ์)